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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan ameipongeza Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali
kwa kukamilisha zoezi la Urekebu
wa Sheria na kuifanya Serikali ya
Awamu ya Sita kuingia katika
historia ya kuandika Juzuu mpya
za Urekebu.

Rais, Dkt. Samia ametoa pongezi
hizo wakati akihutubia viongozi na
wageni mbalimbali waliohudhuria
hafla ya utiaji saini tamko la
Sheria zilizofanyiwa Urekebu toleo
la Mwaka 2023 iliofanyika lkulu
Chamwino, Jijini Dodoma tarehe
23 Aprili, 2025.

“Tunatoa Shukrani zetu kwa Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali
kwa kulikamilisha hili na kuifanya
Serikali ya Awamu ya Sita kuingia
kwenye historia ya kuandika juzuu
mpya za Urekebu.” Amesema Rais
Samia

Aidha, Mhe. Rais amesema kuwa
kukamilika kwa zoezi la Urekebu
wa sheria ni hatua muhimu katika
maendeleo ya Taifa, kwakuwa up-
atikanaji wa sheria zilizowekwa
wazi na zinazoendana na wakati
kutasaidia kuwepo kwa amani na
shughuli za kiuchumi kufanyika
kwa urahisi.

“Sheria ni kioo cha ustaarabu wa

taifa, kukamilika kwa toleo hili ni
hatua muhimu katika ustawi wa
maendeleo ya taifa letu.” Amese-
ma Mhe. Rais

Mhe. Rais amesema kuwa kuka-
milika kwa juzuu hizo za sheria
kutasaidia kufanya utafiti na
kupata uhakika wa sheria inavyo-
sema, hivyo kurahisha maamuzi
na kupelekea upatikanaji wa haki

kwa wananchi na kwa wakati.

“Juzuu  hizi zilizorekebishwa ni
muhimu sana katika kuongeza
uwazi na zitazidi kuongeza imani
ya wananchi kwa Serikali yao.”
Amesema Mhe. Rais
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Katika hatua nyingine Rais wa

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
ameiagiza Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali kuhakikisha kuwa
inazitafsiri juzuu za sheria kwa
lugha ya Kiswahili ili wananchi
waweze kuzisoma na kuzielewa, ili
kusaidia wananchi kutambua haki
kusaidia

zao na kupunguza

migogoro mbalimbali

Kwa upande wake, Waziri Mkuu wa
Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa
Majaliwa (Mb) ametoa pongezi kwa
Rais Samia na Serikali ya Awamu

ya Sita

“kwa kufadhili mradi huo mkubwa wa
Sheria

nchini, ambapo mradi huo umetumia

Urekebu wa mbalimbali
Rasilimali fedha na watalaamu wa

ndani ya nchi.

“Mhe. Rais Nakupongeza kwakuwa
mradi huu mkubwa wa Urekebu wa
sheria uliofanywa na Ofisi ya Mwana-
sheria Mkuu wa Serikali umetekelez-
wa kwa kutumia fedha za ndani.”
Amesema Mhe. Waziri Mkuu
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Aidha, Mwanasheria Mkuu wa
Serikali Mhe. Hamza S. Johari
akizungumza katika hafla hiyo
amesema kuwa zoezi hilo la Ure-
kebu wa Sheria, ni urithi wa
kisheria kwa wadau wa sekta ya
sheria, wadau wa haki na wadau
wa utawala bora kwakuwa sheria
ni msingi wa haki, amani na
maendeleo.

Vilevile, Mwanasheria Mkuu wa
Serikali amemshukuru Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia, Mhe. Dkt.
Hassan na Serikali ya Awamu ya

Samia Suluhu

Sita kwa ujumla kwa kufadhili
zoezi hilo kwa kutoa fedha na
kuijengea uwezo

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali kwa kuwajengea uwezo
wataalamu waliofanikisha zoezi
hilo.

*Kwa namna ya pekee naomba
kutumia fursa hii kukushukuru
wewe binafsi pamoja na Serikali
yako kwa kuwezesha mradi huu
wa Urekebu. Hii ni mara ya
kwanza kwa mradi huu kufanyika
kwa fedha za ndani na Wataala-

»”

mu wa ndani.” Amesema Mhe.
Johari.

Mwanasheria Mkuu wa Serikali
amesema kuwa kutokana na ma-
geuzi na jitihada mbalimbali

zilizofanyika katika usimamizi wa

sheria na maboresho ndani ya
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa

Serikali yamechagiza kwa kiasi ki-
kubwa kukamilika kwa zoezi la
Urekebu wa Sheria.

"Maboresho ya kuajiri zaidi ya
Mawakili wa Serikali 50 na kuanzi-
sha Ofisi ya Mwandishi Mkuu wa
Sheria ni hatua muhimu iliy-
opelekea kukamilisha kwa zoezi
hili.”
Mkuu wa Serikali.

Amesema Mwanasheria

Tamko la sheria zilizofanyiwa
urekebu limesainiwa na Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
litaanza kutumika rasmi tarehe 1
Julai, 2025.
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“Muungano wetu ni dhamana, heshima na tunu
ya Taifa, shiriki Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025."




